การลงพื้นที่ติดตามการปรับสภาพบ้านแวดล้อมที่อยู่อาศัยให้เหมาะสมและปลอดภัยบ้านผู้สูงอายุ ประจำปี พ.ศ.2567
Thursday, 04 July 2024 14:16
วันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 กลุ่มงานพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองเดช นำโดยนางสุจิตรา พาพันธ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเมืองเดช ดำเนินการลงพื้นที่ติดตามการปรับสภาพบ้านแวดล้อมที่อยู่อาศัยให้เหมาะสมและปลอดภัยบ้านผู้สูงอายุ ประจำปี พ.ศ.2567 ทั้ง 3 หลัง ได้แก่ หมู่ที่ 16และหมู่ที่ 20 ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว คงเหลือหมู่ที่ 29 บ้านโนนสุขสันต์ ซึ่งอยู่ระหว่างดำเนินการ ยังไม่แล้วเสร็จ และลงพื้นที่ติดตามการปรับสภาพบ้านที่อยู่อาศัยให้แก่ผู้พิการ ตามโครงการปรับสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยให้กับผู้พิการ ประจำปีงบประมาณ 2567 ซึ่งดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้วทั้ง 3 รายได้แก่ หมู่ที่ 6 , หมู่ที่ 35และหมู่ที่ 30บรรลุตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ ตามระเบียบศูนย์บริการคนพิการทั่วไปองค์การบริหารส่วนตำบลเมืองเดช